Za a soke takaddun shaida na USB-B a cikin sabon sigar CTIA IEEE 1725

新闻模板

GabatarwanaCTIA

Ƙungiyar Masana'antu ta Sadarwar Watsa Labaru (CTIA) tana da tsarin takaddun shaida wanda ke rufe sel, batura, adaftar da runduna da sauran samfuran da ake amfani da su a samfuran sadarwar mara waya (kamar wayoyin hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka).Daga cikin su, takaddun shaida na CTIA don sel yana da ƙarfi musamman.Bayan gwajin aikin aminci na gabaɗaya, CTIA kuma tana mai da hankali kan ƙirar ƙirar sel, mahimman hanyoyin aiwatar da samarwa da sarrafa ingancin sa.Kodayake takardar shaidar CTIA ba ta zama tilas ba, manyan ma'aikatan sadarwa a Arewacin Amurka suna buƙatar samfuran masu samar da su su wuce takaddun CTIA, don haka ana iya ɗaukar takardar shaidar CTIA azaman buƙatun shigarwa don kasuwar sadarwar Arewacin Amurka.

Bayanan Taro

Ma'aunin takaddun shaida na CTIA koyaushe yana nufin IEEE 1725 da IEEE 1625 wanda IEEE (Cibiyar Injiniyoyin Lantarki da Lantarki ta buga).A baya can, IEEE 1725 ya yi amfani da batura ba tare da jerin tsari ba;yayin da IEEE 1625 ya yi amfani da batura masu haɗin layi biyu ko fiye.Kamar yadda shirin takardar shaidar baturi na CTIA ke amfani da IEEE 1725 azaman ma'auni, bayan fitar da sabon sigar IEEE 1725-2021 a cikin 2021, CTIA kuma ta kafa ƙungiyar aiki don fara shirin sabunta tsarin takaddun shaida na CTIA.

Ƙungiya mai aiki ta nemi ra'ayi da yawa daga dakunan gwaje-gwaje, masana'antun baturi, masana'antun wayar salula, masu masana'anta, masu kera adafta, da sauransu. A watan Mayu na wannan shekara, an gudanar da taron farko na CRD (Takardar Buƙatun Takaddun Shaida).A lokacin, an kafa ƙungiyar adaftar ta musamman don tattaunawa akan kebul na USB da sauran batutuwa daban.Bayan fiye da rabin shekara, an gudanar da taron karawa juna sani a wannan watan.Ya tabbatar da cewa za a fitar da sabon shirin ba da takardar shaida na CTIA IEEE 1725 (CRD) a watan Disamba, tare da lokacin mika mulki na watanni shida.Wannan yana nufin cewa dole ne a yi takardar shedar CTIA ta amfani da sabon sigar daftarin CRD bayan Yuni 2023. Mu, MCM, a matsayin memba na CTIA's Test Laboratory (CATL), da CTIA's Battery Working Group, bayar da shawarar bita ga sabon tsarin gwajin kuma mun shiga. cikin duk tattaunawar CTIA IEEE1725-2021 CRD.Wadannan su ne muhimman bita-bita:

Babban Bita

  1. Abubuwan da ake buƙata don tsarin batir / fakitin an ƙara, samfuran suna buƙatar cika daidaitattun ko dai UL 2054 ko UL 62133-2 ko IEC 62133-2 (tare da karkatar da Amurka).Yana da kyau a lura cewa a baya babu buƙatar samar da kowane takardu don fakitin.
  2. Don gwajin tantanin halitta, IEEE 1725-2021 ya goge gwajin gajeriyar kewayawa don tantanin halitta bayan hawan hawan zafi da ƙananan 25.Kodayake CTIA koyaushe tana magana ne akan ma'aunin IEEE, a ƙarshe ta yanke shawarar riƙe wannan gwajin.Wannan shi ne la'akari da cewa yanayin gwajin ya fi tsanani, amma ga wasu tsufa, batura mara kyau, irin wannan gwajin na iya gano aikin kayan nan da nan.Hakanan yana nuna ƙudurin CTIA don sarrafa amincin ƙwayoyin sel.
  3. Sabuwar CRD na CTIA IEEE 1725 tana cire abubuwan gwaji masu alaƙa na Nau'in USB na USB kuma yana canza iyakar gwajin wuce gona da iri don na'urori masu masaukin baki daga 9V zuwa 24V don biyan ƙayyadaddun kebul na Type C.Wannan kuma yana nuna cewa bayan lokacin miƙa mulki ya ƙare shekara mai zuwa, adaftar USB Type B ba za su ƙara samun damar neman takardar shedar CTIA ba.Wannan kuma yana kula da masana'antar, wanda a yanzu galibi ke canza adaftan USB Type B zuwa adaftar USB Type C.
  4. An faɗaɗa iyakar aikace-aikacen samfurin 1725.Tare da haɓaka ƙarfin baturin wayar salula, ƙarfin baturi guda ɗaya ba zai iya saduwa da dogon lokacin amfani da wayar salula ba.Saboda haka, IEEE 1725 takardar shedar yarda da batir ɗin wayar salula kuma tana faɗaɗa kewayon daidaitawar salula a cikin baturi.
  • Tantanin halitta guda ɗaya (1S1P)
  • Kwayoyin daidaitawa da yawa (1S nP)
  • 2 jerin sel masu daidaitawa da yawa (2S nP)

Duk abubuwan da ke sama za a iya ba da shaida a ƙarƙashin CTIA IEEE 1725, kuma sauran saitunan baturi yakamata su dace da buƙatun CTIA IEEE 1625.

Takaitawa

Idan aka kwatanta da tsohon sigar, sabon ba ya canzawa da yawa a cikin abubuwan gwajin, amma sabon sigar yana gabatar da sabbin buƙatun takaddun shaida, yana fayyace iyakokin takaddun shaida, da sauransu. Kuma babin adaftan ya sami gyaggyarawa sosai.Manufar takardar shaidar adaftar ita ce tabbatar da nau'ikan dubawar da aka fi amfani da su, kuma USB Type C ya fi dacewa da aikace-aikacen yau da kullun.Dangane da wannan, CTIA tana amfani da USB Type C a matsayin nau'in adaftar kawai.A halin yanzu EU da Koriya ta Kudu suna da wani daftarin aiki don haɗa haɗin kebul na USB, shawarar da CTIA ta yanke na yin watsi da Nau'in USB na B da matsawa zuwa Nau'in USB na C kuma ya kafa tushen yuwuwar haɗin kebul na USB a Arewacin Amurka a nan gaba.

Bugu da ƙari, maganganun da ke sama da sake dubawa sune abubuwan da aka amince da su a taron, ƙa'idodin ƙarshe ya kamata su koma ga ƙa'idar.A halin yanzu ba a fitar da sabon sigar mizanin ba tukuna kuma ana sa ran za a fitar da shi a tsakiyar watan Disamba.项目内容2

 


Lokacin aikawa: Janairu-16-2023