TAKAITACCEN GABATARWA NA SHAYARWAR ANATEL BRAZIL

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

TAKAITACCEN GABATARWA NA CERTIFICATION NA BRAZIL ANATEL,
BRAZIL ANATEL,

▍Mene ne ake kira ANATEL Homologation?

ANATEL takaice ce ga Agencia Nacional de Telecomunicacoes wacce ita ce ikon gwamnatin Brazil don ƙwararrun samfuran sadarwa don takaddun shaida na dole da na son rai. Amincewar sa da hanyoyin bin doka iri ɗaya ne ga samfuran gida da waje na Brazil. Idan samfuran sun dace da takaddun shaida na dole, sakamakon gwajin da rahoton dole ne su kasance daidai da ƙayyadadden ƙayyadaddun dokoki da ƙa'idodi kamar yadda ANATEL ta buƙata. ANATEL za ta ba da takardar shaidar samfur da farko kafin a watsa samfurin a cikin tallace-tallace kuma a sanya shi cikin aikace-aikacen aikace-aikace.

▍Wane ne ke da alhaki ga ANATEL Homologation?

Ƙungiyoyin ma'auni na gwamnatin Brazil, sauran ƙungiyoyin takaddun shaida da ɗakunan gwaje-gwaje sune ikon takaddun shaida na ANATEL don nazarin tsarin samarwa na sashin masana'antu, kamar tsarin ƙirar samfur, siye, tsarin masana'antu, bayan sabis da sauransu don tabbatar da samfuran zahiri da za a bi. tare da ma'aunin Brazil. Mai sana'anta zai samar da takardu da samfurori don gwaji da kima.

▍Me yasa MCM?

● MCM yana da shekaru 10 da yawa kwarewa da albarkatu a cikin gwaji da masana'antun takaddun shaida: tsarin sabis mai inganci, ƙungiyar fasaha mai zurfi, takaddun shaida mai sauri da sauƙi da gwajin gwaji.

● MCM yana haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi masu inganci da yawa na gida da aka gane bisa hukuma suna ba da mafita daban-daban, ingantaccen sabis mai dacewa ga abokan ciniki.

ANATEL Takaitaccen Gabatarwa:
Portuguese: Agencia Nacional de Telecomunicacoes, wato Brazilian National Telecommunications Agency, wanda shi ne na farko Brazilian regulatory hukumar halitta ta hanyar Janar Sadarwa Law (Dokar 9472 na Yuli 16, 1997), da kuma kulawa da Dokar 2338 na Oktoba 7, 1997. Hukumar ta mai zaman kansa a harkokin mulki da kudi kuma ba ya da alaka da kowace cibiya ta gwamnati. Hukuncinsa ba zai iya kasancewa ƙarƙashin shari'a kawai ba
kalubale. ANATEL ta ci gaba da amincewa, gudanarwa da haƙƙin sa ido daga ma'aikatar sadarwa ta ƙasa don sadarwa, fasaha da sauran kadarori.
A ranar 30 ga Nuwamba, 2000, ANATEL ta buga HUKUNCI NO. 242 ƙayyadaddun nau'ikan samfuran don zama wajibi da ƙa'idodin aiwatar da takaddun shaida;
Buga RESOLUTION NO. 303 a kan Yuni 2, 2002 ya nuna alamar ƙaddamar da hukuma ta ANATEL takaddun shaida na wajibi.OCD (Organismo de Certificação Designado) ita ce ƙungiyar takaddun shaida ta ɓangare na uku.
ANATEL ce ta keɓe don gudanar da tsarin kimanta daidaitattun samfuran sadarwa a cikin iyakokin wajibai da bayar da takardar shaidar ingancin fasaha. Certificate of Conformity (CoC) wanda OCD ya bayar shine abin da ake buƙata kawai wanda ANATEL ta amince da haƙƙin tallace-tallace
yana ba da takardar shaidar COH na samfuran.
A ranar 31 ga Mayu, 2019 ANATEL ta buga Dokar. 3484 Tsarin Gwajin Daidaituwa don Batir Lithium da ake amfani da su a cikin Wayoyin hannu tare da lokacin tsaka-tsaki na kwanaki 180, wanda ya zama tilas a aiwatar da shi daga ranar 28 ga Nuwamba, 2019. Dokar ta maye gurbin Dokar.951, tana aiki a matsayin sabon tsarin ƙa'ida na batirin lithium da ake amfani da shi a cikin wayoyin hannu.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana