Tattaunawa kan tasirin gajeriyar da'ira ta tilastawa

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

Tattaunawa kan ingancin gajeriyar da'ira ta tilastawa,
baturi,

▍Mene ne ake kira ANATEL Homologation?

ANATEL takaice ce ga Agencia Nacional de Telecomunicacoes wacce ita ce ikon gwamnatin Brazil don ƙwararrun samfuran sadarwa don takaddun shaida na dole da na son rai. Amincewar sa da hanyoyin bin doka iri ɗaya ne ga samfuran gida da waje na Brazil. Idan samfuran sun dace da takaddun shaida na dole, sakamakon gwajin da rahoton dole ne su kasance daidai da ƙayyadadden ƙayyadaddun dokoki da ƙa'idodi kamar yadda ANATEL ta buƙata. ANATEL za ta ba da takardar shaidar samfur da farko kafin a watsa samfurin a cikin tallace-tallace kuma a sanya shi cikin aikace-aikacen aikace-aikace.

▍Wane ne ke da alhaki ga ANATEL Homologation?

Ƙungiyoyin ma'auni na gwamnatin Brazil, sauran ƙungiyoyin takaddun shaida da ɗakunan gwaje-gwaje sune ikon takaddun shaida na ANATEL don nazarin tsarin samarwa na sashin masana'antu, kamar tsarin ƙirar samfur, siye, tsarin masana'antu, bayan sabis da sauransu don tabbatar da samfuran zahiri da za a bi. tare da ma'aunin Brazil. Mai sana'anta zai samar da takardu da samfurori don gwaji da kima.

▍Me yasa MCM?

● MCM yana da shekaru 10 da yawa kwarewa da albarkatu a cikin gwaji da masana'antun takaddun shaida: tsarin sabis mai inganci, ƙungiyar fasaha mai zurfi, takaddun shaida mai sauri da sauƙi da gwajin gwaji.

● MCM yana haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi masu inganci da yawa na gida da aka gane bisa hukuma suna ba da mafita daban-daban, ingantaccen sabis mai dacewa ga abokan ciniki.

Gabatar da "gwajin gajeren zangon cikin gida na tilas" ya sami ƙarin jayayya. An mayar da hankali kan ko za a iya kwatanta yanayin gajeriyar kewayawa ta cikin daidai. Tambayoyin da aka gabatar sun fi kamar haka: A) Thebaturiyana lalata muhallinta na electrochemical yayin aikin rarrabuwa. Kodayake tsarin rarrabawa yana buƙatar raɓa ya zama ƙasa da -25 ℃, har yanzu ba zai iya ba da cikakken garantin cewa baturin yana kula da yanayinsa na asali ba. B) Ko takardar nickel na iya huda diaphragm, idan kuma bai huda ba, za a iya cewa jarrabawar ta cancanta. Mataki na 7 Shigarwa Shigar jip don latsawa. Ƙarshen ɓangaren motsi na kayan aikin jarida (watau latsa jip) an yi shi da robar nitrile ko acrylic resin, wanda aka sanya a kan 10x10mm bakin karfe. Nitrile roba saman ƙasa don gwajin cell cylindrical ne. Don gwajin tantanin halitta, 5 × 5 (kauri 2mm) resin acrylic ana saka shi akan robar nitrile. Mataki na 8 Saita sigogi Ana matsar da madaidaicin ƙasa a gudun 0.1mm/s. Saita yanayin yankewa: Ƙarfin latsawa ya kai matsa lamba ya kai 400N don tantanin halitta prismatic da 800N don cell cylindrical ko ƙarfin lantarki ya faɗi fiye da 50mV. Rike shekaru 30 a ƙarƙashin yanayin yankewa. Mataki na 9 Murkushe samfurin an gwada lokacin da zafin jiki ya cika buƙatun gwaji. Mataki na 10 Sharuɗɗan Karɓa Babu Wuta. Yi rikodin ƙarfin lokacin da gajeriyar kewayawa ta ciki ta faru idan babu wuta.
Shin akwai wata hanyar gwaji don kwaikwayi gajeriyar da'irar baturi? Za mu tattauna batutuwan da ke sama dalla-dalla: Dangane da tarin samfuran gwaji na shekaru masu yawa, electrolyte gaba ɗaya yana canzawa yayin aiwatar da disassembly, guntun sandar sun bushe gaba ɗaya kuma kayan shafa sun faɗi kusan 5%. Abubuwan da za su iya haifar da su sune: yanayin tarwatsawa ya kasa cika abubuwan da ake bukata, kuma lokacin rushewa ya yi tsayi da yawa. Don yanayin cewa farantin nickel bai huda diaphragm ba, gwajin a cikin wannan yanayin yakamata a yi la'akari da rashin nasara a fahimtar kaina. Don haka, ko samfurin ya wuce gwajin gajeriyar da'ira na tilastawa yana buƙatar sake gwadawa. Dalili kuwa shine manufar wannan gwajin shine a kwaikwayi abin da ya faru na gajeriyar da'ira ta ciki. Idan farantin nickel bai huda diaphragm ba, ba za a sami faruwar gajeriyar da'ira ba, wato, babu simulation ga faruwar gajeriyar da'ira. Hanya mai sauƙi don sanin ko an huda diaphragm shine don ganin ko akwai raguwar ƙarfin lantarki yayin gwajin.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana