Bukatun EMC na Duniya don Samfuran Lantarki da Lantarki

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

DuniyaBukatun EMC don Lantarkida Kayayyakin Lantarki,
Bukatun EMC don Lantarki,

▍SIRIM Certification

Don tsaron mutum da kadarori, gwamnatin Malaysia ta kafa tsarin ba da takaddun shaida da kuma sanya ido kan na'urorin lantarki, bayanai & multimedia da kayan gini. Ana iya fitar da samfuran da aka sarrafa zuwa Malaysia kawai bayan samun takaddun takaddun samfur da lakabi.

▍SIRIM QAS

SIRIM QAS, wani reshe ne na Cibiyar Ma'aunin Masana'antu ta Malesiya, ita ce kaɗai da aka keɓance sashin takaddun shaida na hukumomin kula da harkokin ƙasar Malaysia (KDPNHEP, SKMM, da sauransu).

KDPNHEP (Ma'aikatar Kasuwancin Cikin Gida da Harkokin Mabukaci ta Malaysia) ce ta ayyana takardar shedar batir a matsayin ita kaɗai. A halin yanzu, masana'antun, masu shigo da kaya da 'yan kasuwa na iya neman takardar shaida ga SIRIM QAS kuma su nemi gwaji da takaddun shaida na batura na biyu a ƙarƙashin yanayin takaddun shaida.

▍SIRIM Takaddun shaida- Batir na Sakandare

Baturin sakandare a halin yanzu yana ƙarƙashin takaddun shaida na son rai amma zai kasance cikin iyakokin takaddun shaida nan ba da jimawa ba. Madaidaicin kwanan watan dole yana ƙarƙashin lokacin sanarwar Malaysian na hukuma. SIRIM QAS ya riga ya fara karɓar buƙatun takaddun shaida.

Takaddun shaida na baturi na biyu Standard: MS IEC 62133:2017 ko IEC 62133:2012

▍Me yasa MCM?

● Ƙaddamar da kyakkyawar hanyar musayar fasaha da musayar bayanai tare da SIRIM QAS wanda ya ba da ƙwararren masani don gudanar da ayyukan MCM da tambayoyi kawai kuma don raba sabon ainihin bayanin wannan yanki.

● SIRIM QAS ya gane bayanan gwajin MCM domin a iya gwada samfurori a cikin MCM maimakon isarwa zuwa Malaysia.

● Don ba da sabis na tsayawa ɗaya don takardar shedar Malaysian na batura, adaftar da wayoyin hannu.

Daidaitawar lantarki (EMC) tana nufin yanayin aiki na kayan aiki ko tsarin da ke aiki a cikin yanayin lantarki, wanda ba za su ba da tsangwama na lantarki (EMI) ga wasu kayan aiki ba, kuma EMI ba za ta shafe su daga wasu kayan aiki ba. EMC ya ƙunshi abubuwa biyu masu zuwa: Kayan aiki ko tsarin ba zai haifar da EMI wanda ya wuce iyaka a yanayin aiki ba.
Kayan aiki ko tsarin yana da takamaiman tsangwama a cikin muhallin lantarki, kuma yana da takamaiman gefe.
Ana samar da ƙarin kayan lantarki da na lantarki tare da haɓaka fasahar sauri. Kamar yadda tsangwama na lantarki zai tsoma baki ga sauran kayan aiki, kuma yana haifar da lahani ga jikin ɗan adam, ƙasashe da yawa sun tsara ƙa'idodin dole akan kayan aikin EMC. Da ke ƙasa akwai gabatarwar mulkin EMC a cikin EU, Amurka, Japan, Koriya ta Kudu da China waɗanda kuke buƙatar bi:
Ya kamata samfuran su bi buƙatun CE akan EMC kuma a yi musu alama da tambarin “CE” don nuna samfurin ya dace da Sabuwar Hanyar zuwa Haɗin Fasaha da Ka'idoji. Umurnin EMC shine 2014/30/EU. Wannan umarnin ya shafi duk kayan lantarki da lantarki. Umarnin ya ƙunshi ƙa'idodin EMC da yawa na EMI da EMS. A ƙasa akwai ƙa'idodi gama gari:


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana