Ƙarfafawar Masana'antu da Saurin Bita,
Amintattun kayayyaki na EU,
Don tsaron mutum da kadarori, gwamnatin Malaysia ta kafa tsarin ba da takaddun shaida da kuma sanya ido kan na'urorin lantarki, bayanai & multimedia da kayan gini. Ana iya fitar da samfuran da aka sarrafa zuwa Malaysia kawai bayan samun takaddun takaddun samfur da lakabi.
SIRIM QAS, wani reshe ne na Cibiyar Ma'aunin Masana'antu ta Malesiya, ita ce kaɗai da aka keɓance sashin takaddun shaida na hukumomin kula da harkokin ƙasar Malaysia (KDPNHEP, SKMM, da sauransu).
KDPNHEP (Ma'aikatar Kasuwancin Cikin Gida da Harkokin Mabukaci ta Malaysia) ce ta ayyana takardar shedar batir a matsayin ita kaɗai. A halin yanzu, masana'antun, masu shigo da kaya da 'yan kasuwa na iya neman takardar shaida ga SIRIM QAS kuma su nemi gwaji da takaddun shaida na batura na biyu a ƙarƙashin yanayin takaddun shaida.
Baturin sakandare a halin yanzu yana ƙarƙashin takaddun shaida na son rai amma zai kasance cikin iyakokin takaddun shaida nan ba da jimawa ba. Madaidaicin kwanan watan dole yana ƙarƙashin lokacin sanarwar Malaysian na hukuma. SIRIM QAS ya riga ya fara karɓar buƙatun takaddun shaida.
Takaddun shaida na baturi na biyu Standard: MS IEC 62133:2017 ko IEC 62133:2012
● Ƙaddamar da kyakkyawar hanyar musayar fasaha da musayar bayanai tare da SIRIM QAS wanda ya ba da ƙwararren masani don gudanar da ayyukan MCM da tambayoyi kawai kuma don raba sabon ainihin bayanin wannan yanki.
● SIRIM QAS ya gane bayanan gwajin MCM domin a gwada samfurori a cikin MCM maimakon isarwa zuwa Malaysia.
● Don ba da sabis na tsayawa ɗaya don takardar shedar Malaysian na batura, adaftar da wayoyin hannu.
Sabbin sinadarai 8 da aka ƙara zuwa Jerin Masu takara na SVHC, adadin SVHC ya kai 219.
8 Yuli 2021-ECHA da aka sabunta tare da sunadarai masu haɗari guda takwas a cikin jerin sunayen 'yan takara na abubuwan da ke da matukar damuwa (SVHC) wanda a yanzu ya ƙunshi sinadarai 219. Wasu daga cikin sababbin abubuwan da aka kara ana amfani da su a cikin kayan masarufi kamar kayan shafawa, kayan kamshi, roba da kuma yadudduka. . Wasu ana amfani da su azaman kaushi, mai hana wuta ko don kera samfuran robobi. Yawancin an saka su cikin jerin sunayen 'yan takara saboda suna da haɗari ga lafiyar ɗan adam saboda suna da guba don haifuwa, ciwon daji, masu kwantar da hankali na numfashi ko masu rushewar endocrine.Ka'idar kasuwa ta Tarayyar Turai (EU) 20191020 ta tilasta
Alhakin EUA ranar 16 ga Yuli 2021, sabonAmintattun kayayyaki na EUtsari, Dokar Kasuwa ta EU
(EU) 2019/1020, ya shiga aiki kuma ya zama mai aiwatarwa. Sabbin ka'idojin suna buƙatar samfuran da ke ɗauke da alamar CE suna buƙatar samun mutum a cikin EU a matsayin abokin hulɗar yarda (wanda ake magana da shi "Mai alhakin EU"). Wannan buƙatar kuma ta shafi samfuran da ake siyarwa akan layi.