Takaddun shaida na batirin wutar lantarki da ka'idojin kimantawa

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

Gwaji & ƙa'idodin takaddun shaida na baturin jan hankali a yankuna daban-daban

Teburin takaddun shaida na baturi a cikin ƙasa/yanki daban-daban

Ƙasa/ yanki

Aikin tabbatarwa

Daidaitawa

Taken takardar shaida

Wajibi ko a'a

Amirka ta Arewa

cTUVus

Farashin 2580

Baturi da tantanin halitta da ake amfani da su a abin hawan lantarki

NO

Farashin 2271

Batirin da aka yi amfani da shi a cikin abin hawan lantarki mai haske

NO

China

Takaddun shaida na tilas

GB 38031, GB/T 31484, GB/T 31486

Tsarin salula/nau'in baturi da ake amfani da shi a abin hawan lantarki

EE

Takaddun shaida na CQC

GB/T 36972

Batirin da ake amfani dashi a keken lantarki

NO

EU

ECE

ECE R100

Baturin jan hankali da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa na nau'in M/N

EE

Saukewa: ECE R136

Baturin ja da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa na nau'in L

EE

Farashin TUV

TS EN 50604-1

Baturin lithium na biyu da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa mai haske

NO

IECEE

CB

IEC 62660-1/-2/-3

Tantanin motsin lithium na biyu

NO

Vietnam

VR

QCVN 76-2019

Batirin da ake amfani dashi a keken lantarki

EE

QCVN 91-2019

Batirin da ake amfani da shi a babur lantarki

EE

Indiya

CMVR

AIS 156 Amd.3

Baturin ja da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa na nau'in L

EE

AIS 038 Rev.2 Amd.3

Baturin jan hankali da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa na nau'in M/N

EE

IS

IS16893-2/-3

Tantanin motsin lithium na biyu

EE

Koriya

KC

KC 62133-2020

Batura lithium da aka yi amfani da su a cikin kayan aikin motsi na sirri (lantarki skateboards, motocin daidaitawa, da sauransu) tare da saurin ƙasa da 25km / h.

EE

KMVSS

KMVSS Mataki na ashirin da 18-3 KMVSSTP 48KSR1024

Baturin lithium mai jan hankali da ake amfani da shi a cikin abin hawan lantarki

EE

Taiwan

BSMI

CNS 15387, CNS 15424-1 ko CNS 15424-2

Baturin lithium-ion da ake amfani da shi a cikin babur lantarki/keke/ keken taimako

EE

ECE R100

Tsarin baturi mai jan hankali da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa mai ƙafafu huɗu

EE

Malaysia

SIRIM

Ma'auni na ƙasa da ƙasa

Baturin ja da aka yi amfani da shi a cikin abin hawa na hanyar lantarki

NO

Tailandia

TISI

ECE R100

Saukewa: ECE R136

Tsarin baturi mai jan hankali

NO

Sufuri

Takaddun shaida don jigilar kayayyaki

UN38.3/DGR/IMDG code

fakitin baturi/ abin hawa lantarki

EE

 

Gabatarwa zuwa babban takaddun shaida na baturin gogayya

Takaddun shaida na ECE

Gabatarwa

ECE, taƙaice na Hukumar Tattalin Arziƙi ta Majalisar Dinkin Duniya don Turai, ta sanya hannu kan “GAME DA YARDA DA RUBUTUN FASSARAR UNIFORM NA MOTOCI, KAYANA DA SASHEN WANDA AKE IYA GABATARWA DA/KO AYI AMFANI DA MOTON MOTA DA ARZIKI. ANA BAYAR A KAN WADANNAN DOKOKI”a cikin 1958. Bayan haka, ɓangarorin da ke yin kwangila sun fara haɓaka tsarin ƙa'idodin abin hawa (Dokokin ECE) don tabbatar da abin hawa da ya dace da kayan aikinsu. Takaddun shaida na ƙasashen da abin ya shafa an san su sosai a cikin waɗannan ɓangarorin masu kwangila. Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Tsarin Motoci (WP29) ta tsara dokokin ECE a ƙarƙashin Hukumar Tattalin Arziki ta Majalisar Dinkin Duniya don Turai.

Rukunin aikace-aikace

Dokokin kera ECE sun ƙunshi buƙatun samfur don amo, birki, chassis, makamashi, walƙiya, kariyar mazaunin, da ƙari.

Abubuwan buƙatun motocin lantarki

Matsayin samfur

Rukunin aikace-aikace

Saukewa: ECE-R100

Motar nau'in M da N (abin hawa mai ƙafa huɗu na lantarki)

Saukewa: ECE-R136

Motar nau'in L (lantarki mai ƙafa biyu da ƙafa uku)

Alama

asf

E4: Netherlands (ƙasashe da yankuna daban-daban suna da lambobin lambobi daban-daban, kamar E5 yana wakiltar Sweden);

100R: Lambar ka'ida;

022492:Lambar yarda (lambar takardar shaida);

 

Gwajin batir ɗin jan hankalin Indiya

● Gabatarwa

A cikin 1989, Gwamnatin Indiya ta kafa Dokar Motoci ta Tsakiya (CMVR). Dokar ta tanadi cewa duk motocin da ke kan titi, motocin aikin gine-gine, motocin aikin gona da na gandun daji, da dai sauransu wadanda suka shafi CMVR dole ne su nemi takardar shaida ta tilas daga hukumar da ta tabbatar da ma'aikatar sufuri da manyan tituna (MoRT&H). Ƙaddamar da Dokar ta nuna farkon shaidar abin hawa a Indiya. Daga baya, gwamnatin Indiya ta buƙaci cewa dole ne a gwada da kuma tabbatar da mahimman abubuwan aminci da ake amfani da su a cikin motoci, kuma a ranar 15 ga Satumba, 1997, an kafa Kwamitin Ka'idodin Masana'antu na Kera motoci (AISC), kuma sashin sakatare na ARAI ya tsara da fitar da matakan da suka dace. .

Amfani da alamar

Babu alamar da ake buƙata. A halin yanzu, baturin wutar lantarki na Indiya zai iya kammala takaddun shaida ta hanyar yin gwaje-gwaje kamar yadda aka tsara da kuma bayar da rahoton gwaji, ba tare da takardar shaidar da ta dace ba da alamar takaddun shaida.

● Tkayan haɓakawa:

 

IS 16893-2/-3: 2018

AIS 038Rev.2

AIS156

Ranar aiwatarwa

2022.10.01

Ya zama wajibi daga 2022.10.01 Ana karɓar aikace-aikacen masana'anta a halin yanzu

Magana

IEC 62660-2: 2010

IEC 62660-3: 2016

UNECE R100 Rev.3 Bukatun fasaha da hanyoyin gwaji sun yi daidai da UN GTR 20 Phase1

Saukewa: ECE R136

Rukunin aikace-aikace

Tantanin halitta na batura

Motar category M da N

Motar category L

 

Takaddun Takaddun Batir na Arewacin Amurka

Gabatarwa

Babu takaddun shaida na tilas da ake buƙata a Arewacin Amurka. Koyaya, akwai ƙa'idodin batir ɗin gogayya waɗanda SAE da UL suka bayar, kamar SAE 2464, SAE2929, UL 2580, da sauransu. Ƙungiyoyi da yawa kamar TÜV RH da ETL suna amfani da ƙa'idodin UL don sakin takardar shaidar son rai.

● Girma

Daidaitawa

Take

Gabatarwa

Farashin 2580

Matsayin Batura don Amfani A cikin Motocin Lantarki

Wannan ma'auni ya haɗa da motocin titi da manyan motocin da ba na titi kamar motocin masana'antu.

Farashin 2271

Matsayin Batura don Amfani A cikin Aikace-aikacen Motar Lantarki Mai Haske (LEV).

Wannan ma'auni ya haɗa da kekuna na lantarki, babur, keken golf, kujerun ƙafa, da sauransu.

Yawan samfurin

Daidaitawa

Cell

Baturi

Farashin 2580

30 (33) ko 20 (22) inji mai kwakwalwa

6 ~ 8 guda

Farashin 2271

Koma zuwa UL 2580

6 ~ 8

6 ~ 8 guda

Lokacin jagora

Daidaitawa

Cell

Baturi

Farashin 2580

3-4 makonni

6-8 makonni

Farashin 2271

Koma zuwa UL 2580

4-6 makonni

Takaddar Rijistar Vietnam Tilas

Gabatarwa

Tun daga 2005, gwamnatin Vietnam ta ƙaddamar da jerin dokoki da ƙa'idodi don gabatar da buƙatun takaddun shaida masu dacewa ga motocin motoci da sassansu. Sashen kula da damar kasuwa na samfurin shine Ma'aikatar Sadarwa ta Vietnam da Hukumar Rijistar Motoci da ke ƙarƙashinta, tana aiwatar da tsarin Rijistar Vietnam (wanda ake magana da ita azaman takaddun shaida na VR). Tun daga Afrilu 2018, Hukumar Rijistar Motoci ta Vietnam ta ba da izinin takaddun shaida na VR don sassan mota na bayan kasuwa.

Iyakar samfurin takaddun shaida

Kewayon samfuran da ke ƙarƙashin takaddun shaida sun haɗa da kwalkwali, gilashin aminci, ƙafafu, madubai na baya, tayoyi, fitilolin mota, tankunan mai, batir ajiya, kayan ciki, tasoshin matsa lamba, batir wuta, da sauransu.

A halin yanzu, abubuwan da ake buƙata na batir sun kasance kawai don kekuna da babura, amma ba na motocin lantarki ba.

Samfurin yawa da lokacin jagora

Samfura

Wajibi ko a'a

Daidaitawa

Yawan samfurin

Lokacin jagora

Batura don kekunan e-kekuna

Wajibi

QCVN76-2019

4 fakitin baturi + 1 cell

Watanni 4-6

Batura don babura na e-motor

Wajibi

QCVN91-2019

4 fakitin baturi + 1 cell

Watanni 4-6

Ta yaya MCM zai iya taimakawa?

● MCM yana da babban iyawa a gwajin jigilar batirin lithium-ion. Rahotonmu da takaddun shaida na iya taimaka muku jigilar kayan ku zuwa kowace ƙasa.

MCM yana da kowane kayan aiki don gwada aminci da aikin sel da batura. Kuna iya samun madaidaicin bayanan gwaji daga wurinmu a matakin R&D ɗin ku.

Muna da dangantaka ta kud da kut da cibiyoyin gwaji da ƙungiyar ba da takaddun shaida ta duniya. Za mu iya ba da sabis don gwaji na wajibi da takaddun shaida na duniya. Kuna iya samun takaddun shaida da yawa tare da gwaji ɗaya.

 


Lokacin aikawa:
Agusta -9-2024


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana