Sabbin labarai
A ranar 12 ga Fabrairu, 2024, Hukumar Kare Samfuran Mabukaci (CPSC) ta fitar da takardar tunatarwa cewa za a aiwatar da ƙa'idodin aminci na ƙwayoyin maɓalli da batirin tsabar kudin da aka bayar ƙarƙashin Sashe na 2 da 3 na Dokar Reese nan gaba.
Sashe na 2 (a) naDokar Reese
Sashe na 2 na Dokar Reese yana buƙatar CPSC don ƙaddamar da dokoki don batir tsabar kuɗi da samfuran mabukaci masu ɗauke da irin waɗannan batura. CPSC ta ba da ƙa'ida ta ƙarshe kai tsaye (88 FR 65274) don haɗa ANSI/UL 4200A-2023 cikin ma'aunin aminci na tilas (tasirin Maris 8, 2024). Abubuwan buƙatun ANSI/UL 4200A-2023 don samfuran mabukaci waɗanda ke ƙunshe da ko an tsara su don amfani da ƙwayoyin maɓalli ko batir tsabar kuɗi sune kamar haka,
- Akwatunan baturi masu ƙunshe da ƙwayoyin maɓalli da za'a iya maye gurbinsu ko baturan tsabar kuɗi dole ne a kiyaye su ta yadda buɗewa yana buƙatar amfani da kayan aiki ko aƙalla ƙungiyoyin hannu guda biyu daban da na lokaci guda.
- Baturan tsabar kuɗi ko tsabar kudin Batir ba za a yi amfani da su ba da gwajin cin zarafi wanda zai haifar da tuntuɓar waɗannan sel ko saki.
- Dole ne dukkan fakitin samfurin su ɗauki gargaɗi
- Idan zai yiwu, samfurin da kansa dole ne ya ɗauki gargaɗi
- Umarni masu biye da jagora dole ne su ƙunshi duk faɗakarwa masu dacewa
A lokaci guda, CPSC ta kuma ba da wata ƙa'ida ta ƙarshe (88 FR 65296) don kafa buƙatun alamar faɗakarwa don fakitin sel maɓalli ko batir tsabar kuɗi (ciki har da batura da aka haɗa daban da samfuran mabukaci) (an aiwatar da su a ranar 21 ga Satumba, 2024)
Sashe na 3 na Dokar Reese
Sashi na 3 na Dokar Reese, Pub. L. 117-171, § 3, dabam yana buƙatar duk ƙwayoyin maɓalli ko batir tsabar kuɗi a tattara su daidai da ƙa'idodin marufi na rigakafin guba a cikin sashe na 16 CFR § 1700.15. A ranar 8 ga Maris, 2023, Hukumar ta ba da sanarwar cewa za ta yi amfani da ikon aiwatar da marufi da ke ɗauke da batir ɗin iska na zinc da ke ƙarƙashin sashe na 3 na Dokar Reese. Wannan lokacin tilastawa ya ƙare a ranar 8 ga Maris, 2024.
Hukumar ta sami buƙatun neman tsawaita wa'adin aiwatar da aikin biyu, waɗanda duk suna cikin rikodin. Sai dai har ya zuwa yau Hukumar ba ta kara wani karin wa’adin ba. Saboda haka, an tsara lokacin tilasta aiwatarwa zai ƙare kamar yadda aka nuna a sama
Gwajin abubuwa da buƙatun takaddun shaida
Bukatun gwaji
Gwaji abubuwa | Nau'in samfur | Abubuwan bukatu | Aiwatarwakwanan wata |
Marufi | Maɓallin sel ko batirin tsabar kuɗi | 16 CFR § 1700.15 | 2023年2月12日 |
16 CFR § 1263.4 | 2024年9月21日 | ||
Tantanin halitta na Zinc-air ko baturan tsabar kudi | 16 CFR § 1700.15 | 2024年3月8日 | |
Ayyuka da lakabi | Samfuran masu amfani da ke ɗauke da ƙwayoyin maɓalli ko batir tsabar kuɗi (gaba ɗaya) | 16 CFR § 1263 | 2024年3月19日 |
Samfuran masu amfani da ke ɗauke da ƙwayoyin maɓalli ko batir tsabar kuɗi (yara) | 16 CFR § 1263 | 2024年3月19日 |
Bukatun takaddun shaida
Sashe na 14(a) na CPSA yana buƙatar masana'antun cikin gida da masu shigo da wasu samfuran gama-gari waɗanda ke ƙarƙashin ƙa'idodin amincin samfuran mabukaci, don ba da shaida, a cikin Takaddun Samfuran Yara (CPC) don samfuran yara ko a rubutattun Takaddun Janar na Daidaitawa (GCC) cewa samfuran su (s) sun bi ƙa'idodin amincin samfur.
- Takaddun shaida don samfuran da suka dace da Sashe na 2 na Dokar Reese dole ne su haɗa da nassoshi zuwa "16 CFR §1263.3 - Kayayyakin Mabukaci Mai ɗauke da Maɓallin Maɓalli ko Batirin Tsabar" ko "16 CFR §1263.4 - Maɓallin Maɓalli ko Lambobin Batir ɗin Kuɗi".
- Takaddun shaida don samfuran da ke bin Sashe na 3 na Dokar Reese dole ne su haɗa da ambaton "PL"117-171 §3(a) - Button Cell ko Kunshin Baturi Batir". NOTE: Tushen Dokar Reese Sashe na 3 PPPA (Marufin Kariyar Guba) Bukatun buƙatun Gwaji baya buƙatar gwaji ta dakin gwaje-gwaje na ɓangare na uku na CPSC. Don haka, ƙwayoyin maɓalli ko batir ɗin tsabar kuɗi waɗanda aka haɗa su daban-daban amma an haɗa su a cikin samfuran yara ba sa buƙatar gwaji ta dakin gwaje-gwaje na ɓangare na uku na CPSC.
Keɓancewa
Waɗannan nau'ikan batura uku masu zuwa sun cancanci keɓe.
1. Kayayyakin kayan wasa da aka ƙera, ƙera ko siyarwa ga yara masu ƙasa da shekaru 14 dole ne su bi damar baturi da buƙatun alamar alama
2. Batura da aka haɗa daidai da tanadin alamar alama da marufi na Ma'aunin Tsaro na ANSI don Ƙaƙƙarfan Sel da Batirin Lithium na Farko (ANSI C18.3M) ba su ƙarƙashin buƙatun marufi na Sashe na 3 na Dokar Reese.
3. Saboda an cire na'urorin likitanci daga ma'anar "samfurin mabukaci" a cikin CPSA, irin waɗannan samfurori ba su ƙarƙashin Sashe na 2 na Dokar Reese (ko bukatun aiwatar da CPSA). Koyaya, na'urorin likitanci da aka yi niyya don amfani da yara na iya kasancewa ƙarƙashin ikon CPSC a ƙarƙashin Dokar Abubuwa masu haɗari na tarayya. Kamfanoni dole ne su bayar da rahoto ga CPSC idan irin waɗannan samfuran suna haifar da haɗari marar ma'ana na mummunan rauni ko mutuwa, kuma CPSC na iya neman tunawa da duk irin wannan samfurin da ke ɗauke da lahani wanda ke haifar da babban haɗarin cutarwa ga yara.
Tunatarwa mai kyau
Idan kwanan nan kun fitar da ƙwayoyin maɓalli ko samfuran batura na tsabar kuɗi zuwa Arewacin Amurka, kuna buƙatar biyan buƙatun tsari cikin kan kari. Rashin bin sabbin ka'idoji na iya haifar da aiwatar da doka, gami da hukumcin farar hula. Idan kuna da wasu tambayoyi game da wannan ƙa'ida, da fatan za a tuntuɓi MCM a cikin lokaci kuma za mu yi farin cikin amsa tambayoyinku da tabbatar da cewa samfuran ku za su iya shiga kasuwa cikin sauƙi.
Lokacin aikawa: Afrilu-16-2024