Amurka: EPEAT
EPEAT (Kayan Kula da Muhalli na Kayan Wutar Lantarki) alama ce ta muhalli don dorewar samfuran lantarki ta duniya wacce GEC ta Amurka ( Majalisar Lantarki ta Duniya) ta haɓaka tare da tallafin Hukumar Kare Muhalli ta Amurka (EPA). Takaddun shaida na EPEAT yana ɗaukar yanayin aikace-aikacen son rai don yin rajista, tabbatarwa da kimantawa ta Jikin Ƙimar Daidaitawa (CAB), da kulawar shekara ta EPEAT. Takaddun shaida na EPEAT yana saita matakan zinariya, azurfa da jan karfe guda uku dangane da daidaitattun samfuran. Takaddun shaida na EPEAT ya shafi samfuran lantarki kamar kwamfutoci, masu saka idanu, wayoyin hannu, telebijin, kayan sadarwa, kayan aikin hoto, inverter, wearables, da sauransu.
Matsayin takaddun shaida
EPEAT ta ɗauki jerin matakan IEEE1680 don samar da cikakkiyar ƙimar yanayin yanayin rayuwa don samfuran lantarki, kuma ta gabatar da buƙatun muhalli guda takwas, gami da:
Rage ko kawar da amfani da abubuwan da ke cutar da muhalli
Zaɓin albarkatun ƙasa
Tsarin muhalli na samfur
Tsawaita rayuwar sabis na samfurin
Ajiye kuzari
Gudanar da kayan sharar gida
Ayyukan muhalli na kamfani
Marufi na samfur
Tare da kulawar duniya don dorewa da karuwar buƙatun dorewa a cikin samfuran lantarki,A halin yanzu EPEAT tana sake duba sabon sigar ma'aunin EPEAT,Wanda zai kasu kashi hudu da suka dace da kan cigaban dorewar dorewa: m sarkar sarkar, mai dorewa amfani da albarkatu, mai dorewa amfani da albarkatu, mai dorewa sarkar ragi.
Bukatun aikin baturi
Batura don kwamfutar tafi-da-gidanka, kwamfutar hannu da wayoyin hannu suna da buƙatu masu zuwa:
Matsayi na yanzu: IEEE 1680.1-2018 hade da IEEE 1680.1a-2020 (gyara)
Sabon ma'auni: dorewar amfani da albarkatu da c raguwar hemical
Bukatun takaddun shaida
Sabbin ka'idojin EPEAT guda biyu masu alaƙa da buƙatun baturi sune don dorewar amfani da albarkatu da rage sinadarai. Tsohon ya wuce lokacin tuntubar jama'a karo na biyu na daftarin, kuma ana sa ran fitar da ma'auni na ƙarshe a cikin Oktoba 2024. Ga 'yan mahimman mahimman lokutan lokaci:
Da zaran an buga kowane sabon saiti na ma'auni, ƙungiyar ba da takardar shaida da kamfanoni masu alaƙa za su iya fara aiwatar da takaddun shaida da suka dace. Za a buga bayanan da ake buƙata don takaddun shaida a cikin watanni biyu bayan buga ƙa'idar, kuma kamfanoni za su iya samun shi a cikin tsarin rajista na EPEAT.
Don daidaita tsayin zagayen haɓaka samfuran tare da buƙatar masu siye don samun samfuran masu rijista na EPEAT,Hakanan ana iya yin rijistar sabbin samfura ƙarƙashin na bayama'aunihar zuwa Afrilu 1, 2026.
Lokacin aikawa: Mayu-16-2024