BAYANI
Komawa kan Afrilu 16, 2014, Tarayyar Turai ta ba da sanarwarUmarnin Kayan Aikin Rediyo 2014/53/EU (RED), a cikinsaMataki na 3 (3) (a) ya tanadi cewa kayan aikin rediyo ya dace da ainihin buƙatun haɗi da caja na duniya.. Haɗin kai tsakanin kayan aikin rediyo da na'urorin haɗi kamar caja na iya yin amfani da kayan aikin rediyo kawai tare da rage sharar gida da tsadar da ba dole ba kuma haɓaka caja gama gari don nau'ikan nau'ikan ko nau'ikan kayan aikin rediyo ya zama dole, musamman don amfanin masu amfani da sauran ƙarshen. - masu amfani.
Daga bisani, a ranar 7 ga Disamba, 2022, Tarayyar Turai ta ba da umarnin gyara(EU) 2022/2380- Umarnin Caja na Duniya, don ƙara takamaiman buƙatun caja na duniya a cikin umarnin RED. Wannan bita na nufin rage sharar lantarki da siyar da kayan aikin rediyo ke samarwa da kuma rage fitar da danyen abu da hayakin carbon dioxide sakamakon samarwa, sufuri, da zubar da caja, ta yadda za a inganta tattalin arzikin madauwari.
Don ci gaba da aiwatar da Dokar Caja ta Duniya, Tarayyar Turai ta ba da sanarwarC/2024/2997sanarwa akan Mayu 7, 2024, wanda ke aiki azamandaftarin jagora don Umarnin Caja na Duniya.
Mai zuwa shine gabatarwa ga abun ciki na Jagoran Caja na Duniya da takardar jagora.
Umarnin Caja na Duniya
Iyakar aikace-aikace:
Akwai jimillar nau'ikan kayan aikin rediyo guda 13, waɗanda suka haɗa da wayoyi, allunan, kyamarori na dijital, belun kunne, na'urorin wasan bidiyo na hannu, lasifika masu ɗaukar hoto, e-readers, maɓallan madannai, beraye, tsarin kewayawa da kwamfyutoci.
Bayani:
Ya kamata a sanya kayan aikin rediyo da suUSB Type-Ccajin tashoshin jiragen ruwa da suka dace daIEC 62680-1-3: 2022daidaitattun, kuma wannan tashar jiragen ruwa ya kamata ta kasance mai sauƙi kuma mai aiki a kowane lokaci.
Ikon cajin na'urar tare da waya wanda ya dace da EN IEC 62680-1-3: 2022.
Kayan aikin rediyo waɗanda za'a iya cajin su ƙarƙashin sharuɗɗawuce ƙarfin lantarki 5V/3A
halin yanzu / 15Wyakamata a goyi bayanUSB PD (Isarfin Wuta)ka'idar caji mai sauri daidai daEN IEC 62680-1-2: 2022.
Bukatun lakabi da alama
(1) Alamar cajin na'urar
Ko da ko kayan aikin rediyo sun zo da na'urar caji ko a'a, dole ne a buga alamar da ke gaba a saman marufi a bayyane da bayyane, tare da girman "a" ya fi ko daidai da 7mm.
kayan aikin rediyo tare da na'urorin caji kayan aikin rediyo ba tare da na'urorin caji ba
(2) Label
Ya kamata a buga lakabin mai zuwa akan marufi da littafin kayan aikin rediyo.
- “XX” yana wakiltar ƙimar lambobi daidai da ƙaramin ƙarfin da ake buƙata don cajin kayan aikin rediyo.
- "YY" yana wakiltar ƙimar lambobi daidai da iyakar ƙarfin da ake buƙata don isa a matsakaicin saurin caji don kayan aikin rediyo.
- Idan kayan aikin rediyo suna goyan bayan ka'idojin caji da sauri, ya zama dole a nuna "USB PD".
Lokacin aiwatarwa:
Ranar aiwatar da wajibi donsauran 12 Categories nakayan aikin rediyo, ban da kwamfutar tafi-da-gidanka, shine Disamba 28, 2024, yayin da ranar aiwatarwa donkwamfutar tafi-da-gidankashine Afrilu 28, 2026.
Takardar jagora
Takardar jagora ta bayyana abin da ke cikin Jagorar Caja ta Duniya ta hanyar Q&A, kuma wannan rubutun ya fitar da wasu mahimman martani.
Batutuwa game da iyakar aiwatar da umarnin
Tambaya: Shin ka'idar RED Universal Charger Directive ta shafi kayan caji ne kawai?
A: iya. Dokar Caja ta Duniya ta shafi kayan aikin rediyo masu zuwa:
Rukuni 13 na kayan aikin rediyo da aka kayyade a cikin Umurnin Caja na Duniya;
Kayan aikin rediyo sanye take da batura masu cirewa ko ginannen ciki;
Kayan aikin rediyo masu iya cajin waya.
Q: YayidaKayan aikin rediyo tare da batura na ciki sun faɗi ƙarƙashin ƙa'idodin REDUniversalUmarnin Caja?
A: A'a, kayan aikin rediyo tare da batura na ciki waɗanda ke da wutar lantarki kai tsaye ta hanyar canjin halin yanzu (AC) daga wadatar sadarwa ba a haɗa su cikin iyakokin umarnin RED Universal Charger.
Tambaya: Shin kwamfutar tafi-da-gidanka da sauran kayan aikin rediyo da ke buƙatar ikon caji na fiye da 240W an keɓe su daga ƙa'idar Caja ta Duniya?
A: A'a, don kayan aikin rediyo tare da iyakar cajin da ya wuce 240W, dole ne a haɗa da haɗin cajin caji tare da matsakaicin ƙarfin caji na 240W.
Tambayoyi game daumarnicaje kwasfa
Tambaya: Shin ana ba da izinin wasu nau'ikan kwas ɗin caji baya ga kwas ɗin USB-C?
A: Ee, wasu nau'ikan kwasfa na caji suna halatta muddun kayan aikin rediyon da ke cikin iyakar umarnin suna sanye da kwas ɗin USB-C da ake buƙata.
Tambaya: Za a iya amfani da soket na USB-C mai 6 pin don yin caji?
A: A'a, kawai soket ɗin USB-C da aka ƙayyade a daidaitattun EN IEC 62680-1-3 (12, 16, da 24 fil) ana iya amfani da su don yin caji.
Tambayoyi game daumarni chargitseprotocols
Tambaya: Shin wasu ka'idojin caji na mallakar mallaka suna ba da izini ban da USB PD?
A: Ee, ana ba da izinin wasu ka'idojin caji muddin ba su tsoma baki tare da aikin yau da kullun na USB PD ba.
Tambaya: Lokacin amfani da ƙarin ka'idojin caji, ana ba da izinin kayan aikin rediyo su wuce 240W na ƙarfin caji da 5A na caji na yanzu?
A: Ee, idan har an cika ma'aunin USB-C da ka'idar USB PD, an ba da izinin kayan aikin rediyo su wuce 240W na caji da 5A na caji na yanzu.
Tambayoyi game dadeaching daahaduwachargitsedkorarru
Q : Iya rediyokayan aikia sayar da na'urar cajis?
A: Ee, ana iya siyar da shi tare da ko ba tare da na'urorin caji ba.
Tambaya: Shin na'urar caji da aka bayar dabam ga masu amfani da na'urorin rediyo dole ne su kasance daidai da wanda aka sayar a cikin akwatin tare da?
A: A'a, ba lallai ba ne. Samar da na'urar caji mai dacewa ya wadatar.
TIPS
Don shiga cikin kasuwar EU, dole ne a samar da kayan aikin rediyoa USB Type-Ctashar cajiwanda ya dace daTS EN 62680-1-3: 2022 daidaitaccen. Kayan aikin rediyon da ke goyan bayan caji mai sauri dole ne su biEN IEC 62680-1-2: 2022: USB PD (Bayar da wutar lantarki) ka'idar caji mai sauri kamar yadda aka ƙayyade.. Ƙayyadaddun ƙayyadaddun aiwatar da ragowar nau'ikan na'urori 12, ban da kwamfutocin tafi-da-gidanka, yana gabatowa, kuma ya kamata masana'antun su hanzarta gudanar da binciken kansu don tabbatar da bin ka'ida.
Lokacin aikawa: Satumba-06-2024