Bayani:
Kwanan nan akwai mahimman labarai guda 2 don takaddun shaida na PSE na Japan:
1,METI tana la'akari da soke gwajin da aka haɗa tebur 9. Takaddun shaida na PSE kawai za ta karɓi JIS C 62133-2: 2020 a cikin 12 da aka haɗa.
2,Sabuwar sigar IEC 62133-2: 2017 samfuri na TRF da aka ƙara Bambancin Ƙasar Japan.
Tambayoyi da yawa suna tada hankali kan bayanan da ke sama. Anan mun ɗauki wasu tambayoyi na yau da kullun don amsa tambayoyin da suka fi damuwa.
Tambaya&A:
Q1: Shin da gaske ne cewa za a soke teburin da aka haɗa 9? Yaushe?
A: iya iya'gaskiya ne. Mun tuntubi ma'aikatan METI kuma mun tabbatar da cewa suna da shirin cikin gida don soke tebur na 9, tare da kiyaye 12 na JIS C 62133-2 (J62133-2) kawai. Ba a yanke shawarar ainihin ranar aiwatarwa ba tukuna. Za a sami daftarin gyara, wanda za a buga a ƙarshen 2022 don tuntuɓar jama'a.
(Ƙarin sanarwa: A cikin 2008, PSE ta fara takaddun shaida na tilas don batirin lithium-ion mai caji, a cikinwandama'auni shine tebur da aka haɗa 9. Tun daga wannan lokacin, tebur na 9 da aka haɗa, a matsayin bayanin ma'aunin fasaha don ma'aunin baturi na lithium-ion da ke magana da daidaitattun IEC, bai taɓa yin gyara ba. Koyaya, mun san cewa a cikin tebur na 9, akwai's babu buƙatu don lura da ƙarfin lantarki na kowane tantanin halitta. A wannan yanayin, da'irar kariya ba zata iya aiki ba, wanda zai haifar da ƙarin caji; yayin da a cikin JIS C 62133-2, wanda ke nufin IEC 62133-2: 2017, yana buƙatar ƙarfin saka idanu na kowane tantanin halitta. Da'irar kariyar za ta kunna don dakatar da caji lokacin da tantanin halitta ya cika. Don hana haɗarin gobarar da ke haifar da ƙarin cajin batir lithium-ion, tebur na 9 da aka haɗe, wanda baya buƙatar gano wutar lantarki, za a maye gurbinsa da JIS C 62133-2 na Annexed table 12.)
Q2: Menene bambanci a cikin abubuwan gwaji tsakanin tebur 9 da aka haɗa da JIS C 62133-2? Za su iya amfani da wannan rahoton, ko za mu iya canja wurin haɗe-haɗe tebur 9 takardar shaida zuwa JIS C 62133-2?
A: Dukansu tebur na 9 da JIS C 62133-2 sun dogara ne akan ma'auni na IEC, sai dai buƙatar Q1, tare da rawar jiki da kuma rawar jiki.wuce gona da iri. Teburin da aka haɗa 9 ya fi ƙanƙanta, don haka idan an wuce gwajin tebur na 9, to akwai's babu damuwa don wucewa ta JIS C 62133-2. Duk da haka, da yake akwai bambance-bambance tsakanin ma'auni biyu, rahotannin gwaji na ma'auni ɗaya ba su yarda da ɗayan ba.
Q3: Ga waɗanda aka ba da takaddun shaida don haɗawa tebur 9, ana buƙatar su sake tabbatarwa don JIS C 62133-2 bayan lokacin miƙa mulki? Shin tebur 9 da aka haɗa zai zama mara aiki ga PSE a ƙarshen 2022?
A: METI kawai ta bayyana manufarsu, amma babu wasu takardu da aka fitar. A halin yanzu har yanzu muna iya tabbatar da PSE ta hanyar da aka haɗa tebur 9. Bayan haka, ana iya samun lokacin miƙa mulki bayan sokewa. Duk da haka, la'akarigujewamaimaita takaddun shaida, za mu bayar da shawarar tabbatar da PSE ta hanyar JIS C 62133-2.
Q4: Shin MCM na iya gwada JIS C 62133-2? Har yaushe ze dauka?
A: MCM yana iya gwada JIS C 62133-2. Wa'adin zai kasance makonni 5 zuwa 7.
Q5: ku's bambanci tsakanin JIS C 62133-2:2020 da IEC 62133-2:2017?
A: Kodayake JIS C 62133-2: 2020 galibi yana dogara ne akan IEC 62133-2: 2017, har yanzu akwai wasu bambance-bambance a cikin gwaji. Cikakkun bayanai sune kamar haka:
Abubuwa | Saukewa: IEC62133-2 | Saukewa: J62133-2 |
A jereCajin Wutar Lantarki na Dindindin | Cajin wutar lantarki akai-akai na kwanaki 7 | Cajin wutar lantarki akai-akai na kwanaki 28 |
Yanayin Zazzabi | × | √ |
ƘanananAtmatsa lamba mospheric | × | √ |
Caji mai girma | × | √ |
Faduwa da na'urori | × | √ |
Kariya fiye da caji | × | √ |
Sanarwa:"X”yana nufin babu kayan gwaji a cikin ma'auni |
Q6: Shin MCM ya mallaki samfuri don IEC 62133-2: 2017 Bambancin Ƙasar Japan? Za mu iya gwada wannan ND? Har yaushe ze dauka?
A:MCM已有此份Farashin TRF模板,且目前可以受理带JP ND的CB报告。测试周期5-7周.
A: MCM yana da wannan samfuri na TRF, kuma za mu iya samar da rahoton JP ND don CB. Gwajin zai ɗauki makonni 5 zuwa 7.
Q7: Shin rahoton CB tare da JP ND zai iya maye gurbin rahoton PSE? Shin wajibi ne a sami rahoton PSE? Shin akwai wata wahala don wucewa JP ND?
A: A ka'idar rahoton CB tare da JP ND na iya maye gurbin rahoton PSE, amma har yanzu muna tuntuɓar METI. Idan samfuran za su iya wuce gwajin don haɗawa 9, to akwai's babu damuwa don gwada JP ND.
Q8: Idan ana shirin gwada batura don CB tare da JP ND, shin rahoton tantanin halitta shima yana buƙatar rahoton CB tare da JP ND? Za a iya maye gurbin shi da rahoton PSE?
A: Idan batirinka ya nemi rahoton CB tare da JP ND, to ana buƙatar sel don rahoton CB. Ba a yarda da rahotannin PSE don aikace-aikacen CB ba.
Sanarwa:
Idan amsoshin da ke sama har yanzu ba su fayyace isa gare ku ba, ana maraba da ku don ƙarin tuntuɓar mu. MCM kuma yana ci gaba da tuntuɓar jami'an METI don samun sabbin bayanai.
Lokacin aikawa: Satumba-30-2022