Kasuwar EU tana shirin ƙara abubuwan da ake buƙata na rayuwar sake zagayowarbaturiamfani da wayar salula,
baturi,
Don tsaron mutum da kadarori, gwamnatin Malaysia ta kafa tsarin ba da takaddun shaida da kuma sanya ido kan na'urorin lantarki, bayanai & multimedia da kayan gini. Ana iya fitar da samfuran da aka sarrafa zuwa Malaysia kawai bayan samun takaddun takaddun samfur da lakabi.
SIRIM QAS, wani reshe ne na Cibiyar Ma'aunin Masana'antu ta Malesiya, ita ce kaɗai da aka keɓance sashin takaddun shaida na hukumomin kula da harkokin ƙasar Malaysia (KDPNHEP, SKMM, da sauransu).
KDPNHEP (Ma'aikatar Kasuwancin Cikin Gida da Harkokin Mabukaci ta Malaysia) ce ta ayyana takardar shedar batir a matsayin ita kaɗai. A halin yanzu, masana'antun, masu shigo da kaya da 'yan kasuwa na iya neman takardar shaida ga SIRIM QAS kuma su nemi gwaji da takaddun shaida na batura na biyu a ƙarƙashin yanayin takaddun shaida.
Baturin sakandare a halin yanzu yana ƙarƙashin takaddun shaida na son rai amma zai kasance cikin iyakokin takaddun shaida nan ba da jimawa ba. Madaidaicin kwanan watan dole yana ƙarƙashin lokacin sanarwar Malaysian na hukuma. SIRIM QAS ya riga ya fara karɓar buƙatun takaddun shaida.
Takaddun shaida na baturi na biyu Standard: MS IEC 62133:2017 ko IEC 62133:2012
● Ƙaddamar da kyakkyawar hanyar musayar fasaha da musayar bayanai tare da SIRIM QAS wanda ya ba da ƙwararren masani don gudanar da ayyukan MCM da tambayoyi kawai kuma don raba sabon ainihin bayanin wannan yanki.
● SIRIM QAS ya gane bayanan gwajin MCM domin a gwada samfurori a cikin MCM maimakon isarwa zuwa Malaysia.
● Don ba da sabis na tsayawa ɗaya don takardar shedar Malaysian na batura, adaftar da wayoyin hannu.
Umarnin 2009/125/EC umarni ne na yanayin muhalli don samfuran da suka shafi makamashi, wanda EU ta fitar a cikin 2009, wato "Kafa tsarin buƙatun ƙirar muhalli don samfuran da ke da alaƙa da makamashi". Ba don buƙatun samfur ba, amma umarnin tsarin kawai. Dangane da tanadin da suka dace na wannan umarnin, EU ta ƙara haɓaka umarni kan buƙatun ƙirar eco don saduwa da wasu nau'ikan samfuran masu amfani da makamashi. Masu kera da ke siyar da samfur mai amfani da makamashi mai alaƙa a cikin EU dole ne su tabbatar da cewa samfurin ya cika ka'idojin makamashi da muhalli da aka saita ta ma'aunin. Ƙimar samfurin wannan umarnin a halin yanzu ya haɗa da ƙungiyoyin samfura sama da 40 (kamar tukunyar jirgi, kwararan fitila, TV da firiji, da sauransu) Umarnin ErP, kamar umarnin LVD, Umarnin EMC da Umarnin RoHS, wani ɓangare ne na tsarin umarnin CE. , kuma samfuran da suka dace dole ne suyi la'akari da buƙatun Umarnin ErP kafin a fitar da su zuwa EU don alamar CE.
A wannan shekara EU ta gabatar da wani sabon daftarin aiki wanda ke ba da shawarar faɗaɗa iyakokin samfur na Directive 2009/125/EC don haɗa wayoyin hannu, wayoyi marasa igiya da kwamfutoci na kwamfutar hannu a cikin kasidar samfuran Umarar, kuma sun ƙara buƙatun ƙirar ƙirar su. Ana sa ran aiwatar da daftarin a cikin kwata na huɗu na 2022, kuma buƙatun ƙirar eco za su zama wajibi watanni 12 bayan ƙa'idar ta fara aiki, wanda ke ba masana'antun damar sake fasalin samfuran su. Shawarar umarnin ya dace da tsarin. Manufar Turai Green Deal na ingantaccen amfani da albarkatu. Yana tabbatar da cewa an ƙirƙira wayoyi da allunan don zama duka ingantaccen makamashi da dorewa, kuma dacewa ga masu amfani don gyarawa, haɓakawa da kulawa cikin sauƙi. Duk da haka, galibin wayoyin salula a kasuwa a yau ba su iya cirewa, don haka lokacin da dokar ta fara aiki, zai zama abin da ya dace ga masu kera wayar da masu kera batir ko sun zaɓi canza ƙirar da ba za ta iya cirewa ba ko kuma su kera batir. saduwa da buƙatun zagayowar 1000.