Bambancin fasaha tsakanin JIS C 62133-2 da IEC 62133-2,
Farashin 62133,
Ma'auni da Takardun Takaddun Shaida
Matsayin gwaji: GB31241-2014:Kwayoyin lithium ion da batura da ake amfani da su a cikin kayan lantarki mai ɗaukar hoto-Buƙatun aminci
Takardar shaida: CQC11-464112-2015:Dokokin Takaddun Takaddun Tsaro na Baturi da Kunshin Baturi don Na'urorin Lantarki Mai Sauƙi
Fage da Ranar aiwatarwa
1. GB31241-2014 an buga shi a ranar 5 ga Disambath, 2014;
2. An aiwatar da GB31241-2014 a tilas a ranar 1 ga Agustast, 2015.;
3. A kan Oktoba 15th, 2015, Takaddun shaida da Gudanar da Amincewa sun ba da ƙudurin fasaha akan ƙarin gwajin gwajin GB31241 don mahimmin ɓangaren "baturi" na kayan sauti da bidiyo, kayan fasahar bayanai da kayan aiki na tashar telecom. Ƙudurin ya ƙayyadad da cewa batirin lithium da aka yi amfani da su a cikin samfuran da ke sama suna buƙatar gwadawa ba tare da izini ba kamar GB31241-2014, ko samun takaddun shaida na daban.
Lura: GB 31241-2014 mizanin tilas ne na ƙasa. Duk samfuran batirin lithium da aka sayar a China zasu dace da ma'aunin GB31241. Za a yi amfani da wannan ma'auni a cikin sabbin tsare-tsare na samfur don dubawa na ƙasa, lardi da na gida.
GB31241-2014Kwayoyin lithium ion da batura da ake amfani da su a cikin kayan lantarki mai ɗaukar hoto-Buƙatun aminci
Takardun shaidaya fi dacewa don samfuran lantarki ta hannu waɗanda aka tsara ba su wuce 18kg kuma masu amfani da yawa za su iya ɗauka. Manyan misalan su ne kamar haka. Samfuran lantarki masu ɗaukuwa da aka jera a ƙasa ba su haɗa da duk samfuran ba, don haka samfuran da ba a jera su ba lallai ba ne a waje da iyakokin wannan ƙa'idar.
Kayan aiki masu sawa: Batura lithium-ion da fakitin baturi da ake amfani da su a cikin kayan aiki suna buƙatar biyan daidaitattun buƙatun.
Kayan kayan lantarki | Misalai dalla-dalla na nau'ikan samfuran lantarki daban-daban |
Samfuran ofis masu ɗaukar nauyi | littafin rubutu, pda, da sauransu. |
Kayayyakin sadarwar wayar hannu | wayar hannu, waya mara waya, na'urar kai ta Bluetooth, walkie-talkie, da sauransu. |
Samfuran sauti da bidiyo masu ɗaukar nauyi | saitin talabijin mai šaukuwa, mai ɗaukar hoto, kyamara, kyamarar bidiyo, da sauransu. |
Sauran samfuran šaukuwa | lantarki navigator, dijital hoto frame, wasan consoles, e-littattafai, da dai sauransu. |
● Ƙwarewar cancanta: MCM dakin gwaje-gwajen kwangila ne da aka amince da CQC da kuma dakin gwaje-gwaje na CESI. Ana iya amfani da rahoton gwajin da aka bayar kai tsaye don takardar shaidar CQC ko CESI;
● Taimakon fasaha: MCM yana da isasshen kayan gwaji na GB31241 kuma an sanye shi da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun 10 don gudanar da bincike mai zurfi kan fasahar gwaji, takaddun shaida, binciken masana'anta da sauran hanyoyin aiwatarwa, wanda zai iya ba da ƙarin daidaitattun sabis na takaddun shaida na GB 31241 na duniya. abokan ciniki.
Daga daidaitattun gidan yanar gizon JIS, mun lura cewa JIS C 62133-2 "Bukatun aminci don sel na sakandare masu ɗaukuwa, da kuma batir da aka yi daga gare su, don amfani a aikace-aikacen šaukuwa-Sashe na 2: Tsarin Lithium" an sake shi a ranar Dec. 21st 2020. An kafa wannan ma'auni bisa ga IEC 62133-2 2017 ba kawai ba, har ma da Batirin Lithium 9 da aka haɗa a cikin Kayan Wutar Lantarki da Dokar Kare Kayayyakin “DENAN”, musamman kayan gwaji waɗanda galibi daga abubuwan da ke cikin DENAN Attached 9.
Babban bambance-bambancen fasaha tsakanin JIS C 62133-2 da IEC 62133-2 ana nuna su a ƙasa:
Daga canje-canjen da ke sama za mu iya ganin cewa JIS C 62133-2 ya karbi duka abubuwan da ke cikin IEC 62133-2 da PSE Shafi 9. Amma har yanzu, METI ta bayyana a fili cewa PSE ba ta karbi ma'auni na JIS C 62133-2 ba. , kuma JIS C 8712 har yanzu yana aiki. Koyaya don takardar shaidar PSE, har yanzu muna ba da shawarar an gwada batir daidai da Shafi 9 na “Dokar Tsaron Lantarki Denan”.