UL 1642 ya kara da buƙatun gwaji don ƙaƙƙarfan ƙwayoyin jihar

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

Farashin 1642ya kara da buƙatun gwaji don ƙaƙƙarfan ƙwayoyin halitta,
Farashin 1642,

▍ Menene KC?

Tun daga 25thAug., 2008, Koriya ta Arewa Ma'aikatar Ilimi Tattalin Arziki (MKE) ta sanar da cewa National Standard Committee zai gudanar da wani sabon kasa unified takardar shaida mark - mai suna KC mark maye Korean Certification a lokacin tsakanin Yuli 2009 da Dec. 2010. Electrical Appliances takardar shaida aminci takardar shaida. makirci (KC Takaddun shaida) tsari ne na tabbatar da aminci na tilas kuma mai sarrafa kansa bisa ga Dokar Kula da Kayayyakin Kayan Kayan Wutar Lantarki, wani tsari wanda ya tabbatar da amincin samarwa da siyarwa.

Bambanci tsakanin takaddun shaida na tilas da tsarin kai(na son rai)tabbatar da aminci:

Don amintaccen sarrafa na'urorin lantarki, takardar shaidar KC ta kasu kashi-kashi na takaddun shaida na wajibi da na kai (na son rai) kamar yadda ake rarraba haɗarin samfur. mummunan sakamako masu haɗari ko cikas kamar wuta, girgiza wutar lantarki. Yayin da ake amfani da takaddun shaida na aminci na kai (na son rai) akan na'urorin lantarki waɗanda tsarinsa da hanyoyin aikace-aikacensa ba zai iya haifar da mummunan sakamako mai haɗari ko cikas kamar wuta, girgiza wutar lantarki ba. Kuma ana iya kare haɗari da cikas ta hanyar gwada na'urorin lantarki.

▍ Wanene zai iya neman takardar shedar KC:

Duk mutane na doka ko daidaikun mutane a gida da waje waɗanda ke tsunduma cikin masana'antu, taro, sarrafa kayan lantarki.

▍Tsarin da hanyar tabbatar da aminci:

Aiwatar don takaddun shaida na KC tare da samfurin samfur wanda za'a iya raba shi zuwa ƙirar asali da ƙirar jeri.

Domin fayyace nau'in samfuri da ƙira na kayan lantarki, za a ba da sunan samfur na musamman gwargwadon aikinsa daban-daban.

▍ KC takardar shedar batirin lithium

  1. Matsayin takaddun shaida na KC na baturin lithium:KC62133:2019
  2. Iyalin samfur na takaddun shaida na KC don baturin lithium

A. Batirin lithium na biyu don amfani a aikace-aikacen hannu ko na'urori masu cirewa

B. Cell baya ƙarƙashin takardar shaidar KC ko na siyarwa ko haɗe cikin batura.

C. Don batura da ake amfani da su a cikin na'urar ajiyar makamashi ko UPS (waɗanda ba za a iya katsewa ba), da ƙarfinsu wanda ya fi 500Wh ya wuce iyaka.

D. Baturin wanda ƙarfin ƙarfin ƙarfinsa ya ƙasa da 400Wh/L ya zo cikin iyakokin takaddun shaida tun 1st, Afrilu 2016.

▍Me yasa MCM?

● MCM yana kiyaye haɗin gwiwa tare da labs na Koriya, irin su KTR (Tsarin Gwajin Koriya & Cibiyar Bincike) kuma yana iya ba da mafi kyawun mafita tare da babban farashi mai tsada da sabis na ƙara darajar ga abokan ciniki daga lokacin jagora, tsarin gwaji, takaddun shaida. farashi.

● Takaddun shaida na KC don batirin lithium mai caji za a iya samun ta ta hanyar ƙaddamar da takardar shaidar CB kuma a canza shi zuwa takardar shaidar KC. A matsayin CBTL a ƙarƙashin TÜV Rheinland, MCM na iya ba da rahotanni da takaddun shaida waɗanda za a iya amfani da su don canza takardar shaidar KC kai tsaye. Kuma ana iya rage lokacin jagorar idan ana amfani da CB da KC a lokaci guda. Menene ƙari, farashin da ke da alaƙa zai fi dacewa.

A halin yanzu, yawancin batura masu ƙarfi suna dogara ne akan baturan lithium-sulfur. Baturin lithium-sulfur yana da takamaiman iya aiki (1672mAh/g) da yawan kuzari (2600Wh/kg), wanda shine sau 5 na baturin lithium-ion na gargajiya. Don haka, baturi mai ƙarfi yana ɗaya daga cikin wurin zafi na baturin lithium. Duk da haka, gagarumin canje-canje a cikin ƙarar sulfur cathode a lokacin aiwatar da delithium / lithium, matsalar dendrite na lithium anode da rashin daidaituwa na m electrolyte sun hana kasuwancin sulfur cathode. Don haka shekaru masu yawa, masu bincike suna aiki akan haɓaka electrolyte da mu'amala na batir mai ƙarfi.
UL 1642 yana ƙara wannan shawarwarin tare da burin magance matsalolin da ingantaccen baturi (da tantanin halitta) ke haifar da haɗari da haɗarin haɗari lokacin amfani. Bayan haka, ƙwayoyin da ke ɗauke da sulfide electrolytes na iya sakin iskar gas mai guba kamar hydrogen sulfide a ƙarƙashin wasu matsanancin yanayi. Don haka, ban da wasu gwaje-gwaje na yau da kullun, muna kuma buƙatar auna ƙwayar iskar gas mai guba bayan gwaje-gwaje. Abubuwan gwaji na musamman sun haɗa da: ma'aunin ƙarfin aiki, ɗan gajeren kewayawa, caji mara kyau, fitarwar tilastawa, girgiza, murkushewa, tasiri, girgizawa, dumama, zagayowar yanayin zafi, ƙarancin matsa lamba, jet ɗin konewa, da ma'aunin hayaki mai guba.Madaidaicin GB/T 35590, wanda yana rufe tushen wutar lantarki mai ɗaukuwa, ba a haɗa shi cikin takaddun shaida na 3C ba. Babban dalili na iya zama cewa GB/T 35590 yana ba da kulawa sosai ga aikin tushen wutar lantarki mai ɗaukar nauyi maimakon aminci, kuma mafi yawan buƙatun aminci ana magana da su GB 4943.1. Yayin da takaddun shaida na 3C ya fi game da tabbatar da amincin samfur, don haka GB 4943.1 an zaɓi shi azaman ma'aunin takaddun shaida don tushen wutar lantarki mai ɗaukuwa.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana