Farashin 1642ya kara da buƙatun gwaji don ƙaƙƙarfan sel na jihar,
Farashin 1642,
Don tsaron mutum da kadarori, gwamnatin Malaysia ta kafa tsarin ba da takaddun shaida da kuma sanya ido kan na'urorin lantarki, bayanai & multimedia da kayan gini. Ana iya fitar da samfuran da aka sarrafa zuwa Malaysia kawai bayan samun takaddun takaddun samfur da lakabi.
SIRIM QAS, wani reshe ne na Cibiyar Ma'aunin Masana'antu ta Malesiya, ita ce kaɗai da aka keɓance sashin takaddun shaida na hukumomin kula da harkokin ƙasar Malaysia (KDPNHEP, SKMM, da sauransu).
KDPNHEP (Ma'aikatar Kasuwancin Cikin Gida da Harkokin Mabukaci ta Malaysia) ce ta ayyana takardar shedar batir a matsayin ita kaɗai. A halin yanzu, masana'antun, masu shigo da kaya da 'yan kasuwa na iya neman takardar shaida ga SIRIM QAS kuma su nemi gwaji da takaddun shaida na batura na biyu a ƙarƙashin yanayin takaddun shaida.
Baturin sakandare a halin yanzu yana ƙarƙashin takaddun shaida na son rai amma zai kasance cikin iyakokin takaddun shaida nan ba da jimawa ba. Madaidaicin kwanan watan dole yana ƙarƙashin lokacin sanarwar Malaysian na hukuma. SIRIM QAS ya riga ya fara karɓar buƙatun takaddun shaida.
Takaddun shaida na baturi na biyu Standard: MS IEC 62133:2017 ko IEC 62133:2012
● Ƙaddamar da kyakkyawar hanyar musayar fasaha da musayar bayanai tare da SIRIM QAS wanda ya ba da ƙwararren masani don gudanar da ayyukan MCM da tambayoyi kawai kuma don raba sabon ainihin bayanin wannan yanki.
● SIRIM QAS ya gane bayanan gwajin MCM domin a gwada samfurori a cikin MCM maimakon isarwa zuwa Malaysia.
● Don ba da sabis na tsayawa ɗaya don takardar shedar Malaysian na batura, adaftar da wayoyin hannu.
Biyo bayan ƙarin tasiri mai nauyi ga jakar jakar watan da ya gabata, wannan watanFarashin 1642An ba da shawarar ƙara buƙatun gwaji don ƙwayoyin lithium mai ƙarfi. A halin yanzu, yawancin batura masu ƙarfi suna dogara ne akan baturan lithium-sulfur. Baturin lithium-sulfur yana da takamaiman iya aiki (1672mAh/g) da yawan kuzari (2600Wh/kg), wanda shine sau 5 na baturin lithium-ion na gargajiya. Don haka, baturi mai ƙarfi yana ɗaya daga cikin wurin zafi na baturin lithium. Duk da haka, gagarumin canje-canje a cikin ƙarar sulfur cathode a lokacin aiwatar da delithium / lithium, matsalar dendrite na lithium anode da rashin daidaituwa na m electrolyte sun hana kasuwancin sulfur cathode. Don haka shekaru masu yawa, masu bincike suna aiki akan haɓaka electrolyte da dubawa na baturi mai ƙarfi.UL 1642 yana ƙara wannan shawarar tare da manufar magance matsalolin da ke haifar da ingantaccen baturi (da tantanin halitta) halaye da haɗarin haɗari lokacin amfani. Bayan haka, ƙwayoyin da ke ɗauke da sulfide electrolytes na iya sakin iskar gas mai guba kamar hydrogen sulfide a ƙarƙashin wasu matsanancin yanayi. Don haka, ban da wasu gwaje-gwaje na yau da kullun, muna kuma buƙatar auna ƙwayar iskar gas mai guba bayan gwaje-gwaje. Abubuwan gwaji na musamman sun haɗa da: ma'aunin iya aiki, ɗan gajeren kewayawa, caji mara kyau, fitarwar tilastawa, girgiza, murkushewa, tasiri, girgizawa, dumama, zagayowar zazzabi, ƙarancin matsa lamba, jet ɗin konewa, da auna hayaki mai guba.
Daidaitaccen GB/T 35590, wanda ke rufe tushen wutar lantarki, ba a haɗa shi cikin takaddun shaida na 3C ba. Babban dalili na iya zama cewa GB/T 35590 yana ba da kulawa sosai ga aikin tushen wutar lantarki mai ɗaukar nauyi maimakon aminci, kuma mafi yawan buƙatun aminci ana magana da su GB 4943.1. Yayin da takaddun shaida na 3C ya fi game da tabbatar da amincin samfur, don haka GB 4943.1 an zaɓi shi azaman ma'aunin takaddun shaida don tushen wutar lantarki mai ɗaukuwa.