Sabbin ka'idoji don shigo da kayayyaki daga ƙasashen Tarayyar Tattalin Arzikin Eurasia

Sabbin ka'idoji don shigo da kayayyaki daga ƙasashen Eurasian Economic Union2

Lura: Membobin Ƙungiyar Tattalin Arzikin Eurasia sune Rasha, Kazakhstan, Belarus, Kyrgyzstan da Armeniya.

Bayani:

A kan Nuwamba 12, 2021, Eurasian Tattalin Arziki Commission (EEC) amince da Resolution No. 130 - "A kan hanyoyin da shigo da kayayyakin da ke ƙarƙashin wajibcin kima a cikin yankin kwastan na Eurasian Tattalin Arziki".Sabuwar dokokin shigo da samfur ta fara aiki a ranar 30 ga Janairu, 2022.

Abubuwan da ake bukata:

Daga Janairu 30, 2022, lokacin shigo da samfura don sanarwar kwastam, a cikin yanayin samun takardar shedar EAC na daidaito (CoC) da kuma sanarwar yarda (DoC), dole ne a ƙaddamar da kwafin da suka dace lokacin da aka ayyana samfuran.Ana buƙatar kwafin COC ko DoC don cika hatimi "kwafin daidai ne" kuma mai nema ko masana'anta ya sanya hannu (duba samfurin haɗe).

Bayani:

1. Mai nema yana nufin kamfani ko wakili da ke aiki bisa doka a cikin EAEU;

2. Game da kwafin EAC CoC/DoC wanda masana'anta suka sanya hatimi kuma suka sanya hannu, tunda kwastan ba za su karɓi hatimi da takaddun sa hannu na masana'antun ketare ba a baya, da fatan za a tuntuɓi dillalan kwastam na gida don yuwuwar yin aiki.

图片2

 

 

图片3


Lokacin aikawa: Maris 28-2022