Menene zai faru idan ana ci gaba da dumama baturin lithium?

Takaitaccen Bayani:


Umarnin Ayyuka

Menene zai faru idan ci gaba da dumama baturin lithium?,
Baturi,

▍Mene ne ake kira ANATEL Homologation?

ANATEL takaice ce ga Agencia Nacional de Telecomunicacoes wacce ita ce ikon gwamnatin Brazil don ƙwararrun samfuran sadarwa don takaddun shaida na dole da na son rai.Amincewar sa da hanyoyin bin doka iri ɗaya ne ga samfuran gida da waje na Brazil.Idan samfuran sun dace da takaddun shaida na dole, sakamakon gwajin da rahoton dole ne su kasance daidai da ƙayyadadden ƙayyadaddun dokoki da ƙa'idodi kamar yadda ANATEL ta buƙata.ANATEL za ta ba da takardar shaidar samfur da farko kafin a watsa samfurin a cikin tallace-tallace kuma a sanya shi cikin aikace-aikace mai amfani.

▍Wane ne ke da alhaki ga ANATEL Homologation?

Ƙungiyoyin ma'auni na gwamnatin Brazil, sauran ƙungiyoyin takaddun shaida da ɗakunan gwaje-gwaje sune ikon takaddun shaida na ANATEL don nazarin tsarin samarwa na sashin masana'antu, kamar tsarin ƙirar samfur, siye, tsarin masana'antu, bayan sabis da sauransu don tabbatar da samfuran zahiri da za a bi. tare da ma'aunin Brazil.Mai sana'anta zai samar da takardu da samfurori don gwaji da kima.

▍Me yasa MCM?

● MCM yana da shekaru 10 da yawa kwarewa da albarkatu a cikin gwaji da masana'antun takaddun shaida: tsarin sabis mai inganci, ƙungiyar fasaha mai zurfi, takaddun shaida mai sauri da sauƙi da gwajin gwaji.

● MCM yana haɗin gwiwa tare da ƙungiyoyi masu inganci da yawa na gida da aka gane bisa hukuma suna ba da mafita daban-daban, ingantaccen sabis mai dacewa ga abokan ciniki.

A cikin 'yan shekarun nan, rahotannin gobara da ma fashewar batir lithium-ion sun zama ruwan dare.
Batirin lithium-ion sun ƙunshi abubuwa mara kyau na lantarki, electrolyte da ingantaccen kayan lantarki.Ayyukan sinadarai na graphite abu mara kyau a cikin halin da ake cajin yana ɗan kama da lithium na ƙarfe.Fim ɗin SEI a saman zai rushe a babban zafin jiki, kuma ions lithium da aka saka a cikin graphite zai amsa tare da electrolyte da mai ɗaure polyvinylidene fluoride kuma a ƙarshe zai saki zafi mai yawa.
Alkyl carbonate Organic mafita ana amfani da su azaman electrolytes, waɗanda suke flammable.Tabbatacce
Kayan lantarki yawanci shine karfen oxide na canzawa, wanda yana da kaddarorin oxidizing mai ƙarfi a cikin yanayin da aka caji, kuma cikin sauƙi bazuwa don sakin iskar oxygen a babban zafin jiki.Oxygen da aka saki yana amsawa tare da electrolyte don yin oxidize, sannan ya fito da zafi mai yawa.
Hakazalika, baturin lithium ion zai kasance mara ƙarfi lokacin dumama tare da babban zafin jiki.Duk da haka, menene
da gaske zai faru idan muka ci gaba da dumama baturin?Anan mun gudanar da gwaji na gaske zuwa tantanin halitta NCM mai caji tare da ƙarfin lantarki na 3.7 V da ƙarfin 106 Ah.
Hanyoyin Gwaji:
1. A dakin da zafin jiki (25 ± 2 ℃), an fara fitar da kwayar tantanin halitta zuwa ƙananan iyakar ƙarfin lantarki tare da halin yanzu.
na 1C kuma bar minti 15.Sa'an nan yi amfani da 1C akai-akai don cajin zuwa babba iyaka ƙarfin lantarki da kuma canzawa
don cajin wutar lantarki akai-akai, dakatar da caji lokacin da cajin halin yanzu ya ragu zuwa 0.05C, sannan a ajiye shi a gefe don
Minti 15 bayan caji;


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana